Citadela Pro 5.0.3 - en to is translation catalogue (553 entries)

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin and PHP incompatiblity
is: %s viðbót og PHP ósamrýmanleiki

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin and WordPress incompatiblity
is: %s viðbót og WordPress ósamrýmanleiki

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin has beed deactivated
is: %s viðbótin hefur verið gerð óvirk

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin incompatibility
is: %s viðbót ósamrýmanleiki

note: translators: %s - list of required plugins
en: (You can download them from your AitThemes account)
is: (Þú getur halað þeim niður af AitThemes reikningnum þínum)

en: 100% horizontal
is: 100% lárétt

en: 100% vertical
is: 100% lóðrétt

en: Accept
is: Taka

en: Add empty space between blocks that will look differently on desktop and on mobile devices.
is: Bættu við tómu bili á milli blokka sem munu líta öðruvísi út á skjáborði og farsímum.

en: Additional text
is: Viðbótartexti

en: Additional text displayed with the field. It can contain HTML formatting such as urls to link to your terms or privacy policy.
is: Viðbótartexti birtist með reitnum. Það getur innihaldið HTML-snið eins og vefslóðir til að tengja við skilmála þína eða persónuverndarstefnu.

[ctx: settings]
en: Advanced
is: Ítarlegri

en: Advanced settings
is: Ítarlegar stillingar

en: Align Text Center
is: Samræma textamiðstöð

en: Align Text Left
is: Stilltu texta til vinstri

en: Align Text Right
is: Réttu texta til hægri

en: Align logo section to the left side
is: Stilltu lógóhlutann við vinstri hliðina

en: All
is: Allt

en: All Special Pages
is: Allar sérstakar síður

note: translators: %s plugin's name
en: All blocks were moved to %s plugin.
is: Allar blokkir voru færðar í %s viðbótina.

en: Allows you to easily add company services to your website.
is: Gerir þér kleift að bæta fyrirtækjaþjónustu á vefsíðuna þína auðveldlega.

en: Allows you to insert text with custom settings and font.
is: Gerir þér kleift að setja inn texta með sérsniðnum stillingum og letri.

en: Allows you to put page title anywhere you like. For example after header image.
is: Gerir þér kleift að setja síðuheiti hvar sem þú vilt. Til dæmis á eftir hausmynd.

en: Announcements Bar
is: Tilkynningar Bar

en: Announcements bar
is: Tilkynningar bar

en: Announcements bar allows you to present any important announcements on the top of all your pages.
is: Tilkynningarstikan gerir þér kleift að kynna allar mikilvægar tilkynningar efst á öllum síðum þínum.

en: Announcements bar is displayed after selected date and time.
is: Tilkynningarstikan birtist eftir valda dagsetningu og tíma.

en: Announcements bar is displayed until selected date and time.
is: Tilkynningarstikan birtist þar til valin dagsetning og tími er valinn.

en: Anonymize IP address of your website visitors.
is: Nafnlausu IP-tölu gesta á vefsíðunni þinni.

en: Appearance
is: Útlit

en: Appearance settings for your website
is: Útlitsstillingar fyrir vefsíðuna þína

en: Applied for Simple type of Announcements bar.
is: Sótt um einfalda gerð tilkynningastikunnar.

en: Ascending
is: Hækkandi

en: Author biographical info
is: Ævisögulegar upplýsingar höfundar

en: Author name
is: Nafn höfundar

en: Availability of selected style depends on selected font for titles.
is: Framboð á völdum stíl fer eftir valinni leturgerð fyrir titla.

en: Available range
is: Laus úrval

en: Background Image Overlay
is: Yfirborð bakgrunnsmyndar

en: Background Settings
is: Bakgrunnsstillingar

en: Background color
is: Bakgrunns litur

en: Background color type
is: Tegund bakgrunnslita

en: Background gradient
is: Bakgrunnshalli

en: Background image
is: Bakgrunnsmynd

en: Background image repeat
is: Bakgrunnsmynd endurtekin

en: Background image size
is: Stærð bakgrunnsmyndar

en: Background position
is: Bakgrunnsstaða

en: Background settings for your website header
is: Bakgrunnsstillingar fyrir vefsíðuhausinn þinn

en: Bar Background color
is: Bakgrunnslitur á bar

en: Black
is: Svartur

en: Blog Page
is: Bloggsíða

en: Blog Posts
is: Bloggfærslur

en: Blur radius
is: Óljós radíus

en: Bold
is: Djarft

en: Bold (700)
is: Feitletrað (700)

en: Border Settings
is: Stillingar landamæra

en: Border color
is: Rammalitur

en: Border radius
is: Radíus á landamærum

en: Border radius options
is: Möguleikar á rammaradíus

en: Border width
is: Kantarbreidd

en: Borders color
is: Borders litur

en: Borders width
is: Kantar breidd

en: Bottom
is: Neðst

[ctx: position]
en: Bottom
is: Neðst

en: Bottom Left
is: Neðst til vinstri

en: Bottom Right
is: Neðst til hægri

en: Box layout
is: Skipulag kassa

en: Box width
is: Kassabreidd

en: Burger menu only
is: Aðeins hamborgaramatseðill

en: Button Background color
is: Hnappur Bakgrunnslitur

en: Button URL
is: Vefslóð hnapps

en: Button background
is: Bakgrunnur hnappa

en: Button link
is: Hnappur

en: Button settings
is: Hnappstillingar

en: Button text
is: Hnappatexti

en: Buttons Border Radius
is: Hnappar Border Radíus

en: Cancel
is: Hætta við

en: Carousel autoplay enabled
is: Sjálfvirk spilun hringekju virkt

en: Carousel loop mode enabled
is: Kveikt á hringekjuham

en: Categories
is: Flokkar

en: Category
is: Flokkur

en: Category description
is: Flokkslýsing

en: Category title
is: Flokkur titill

en: Category:
is: Flokkur:

en: Center
is: Miðja

[ctx: header layout]
en: Center
is: Miðja

en: Change HTML tag
is: Breyta HTML tagi

en: Change icon
is: Breyta tákni

en: Change image
is: Skiptu um mynd

en: Change image for desktop resolution
is: Breyttu mynd fyrir skjáborðsupplausn

en: Change image for mobile resolution
is: Breyttu mynd fyrir farsímaupplausn

en: Citadela - Special Pages
is: Citadela - sérstakar síður

en: Citadela Blocks
is: Citadela blokkir

en: Citadela Content Settings
is: Citadela innihaldsstillingar

en: Citadela Half Layout Settings
is: Citadela Half Layout Stillingar

en: Citadela Header Settings
is: Citadela hausstillingar

en: Citadela Service Block image size
is: Citadela Service Block myndstærð

en: Citadela Special Pages
is: Citadela sérstakar síður

[ctx: header layout]
en: Classic
is: Klassískt

[ctx: theme layout]
en: Classic
is: Klassískt

en: Clear
is: Hreinsa

en: Cluster
is: Klasi

en: Cluster Block
is: Klasablokk

en: Collapse menu to button
is: Draga saman valmynd að hnappi

en: Collapsible footer widgets options
is: Valkostir fyrir sambrjótanlegar fæturgræjur

en: Color settings
is: Litastillingar

en: Colors
is: Litir

en: Comment author name will not be linked to url inserted in Website field
is: Nafn höfundar athugasemda verður ekki tengt við vefslóð sem er sett inn í vefsvæði

en: Comment text field
is: Athugasemdarreit

en: Comments Extension can be used to add help text to every single input in WordPress Comment form.
is: Athugasemdaviðbót er hægt að nota til að bæta hjálpartexta við hvert einasta inntak á WordPress athugasemdaformi.

en: Comments extension
is: Comments viðbót

en: Comments links settings
is: Stillingar athugasemdartengla

en: Confirm
is: Staðfesta

en: Contain
is: Innihalda

en: Content
is: Efni

en: Content size
is: Stærð efnis

en: Content size width
is: Efnisstærð breidd

en: Content width
is: Efnisbreidd

en: Content width sizes
is: Efnisbreiddarstærðir

en: Cookies expiration
is: Fótspor rennur út

en: Cover
is: Þekja

[ctx: label for css property "cover": image in background cover entire place]
en: Cover
is: Þekja

en: Cover column height
is: Hæð þekjusúlu

en: Current block view
is: Núverandi blokkarsýn

en: Current page title
is: Núverandi síðutitill

en: Custom Header is enabled. Following options may not have effect for this page.
is: Sérsniðinn haus er virkur. Eftirfarandi valkostir gætu ekki haft áhrif á þessa síðu.

en: Custom Header with Custom Logo is enabled for this page. Change of logo image may not be visible in preview.
is: Sérsniðinn haus með sérsniðnu merki er virkt fyrir þessa síðu. Breyting á lógómynd gæti ekki verið sýnileg í forskoðun.

en: Custom Page Title
is: Sérsniðinn síðutitill

en: Custom codes
is: Sérsniðnir kóðar

en: Custom image
is: Sérsniðin mynd

en: Custom logo
is: Sérsniðið lógó

en: Custom logo image
is: Sérsniðin lógómynd

en: Customize colors
is: Sérsníða liti

en: Customized options for mobile screen width.
is: Sérsniðnir valkostir fyrir breidd farsímaskjás.

en: Date
is: Dagsetning

en: Date color
is: Dagsetning litur

en: Date from
is: Dagsetning frá

en: Date to
is: Dagsetning til

en: Day hours color
is: Litur dagstunda

en: Day title color
is: Titill litur dagsins

en: Days without defined time will be hidden.
is: Dagar án skilgreinds tíma verða faldir.

en: Decoration Color
is: Skreytingarlitur

en: Decoration color
is: Skreytingarlitur

en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: theme design]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: default size of image in background]
en: Default size
is: Sjálfgefin stærð

en: Define border radius for different parts of design.
is: Skilgreindu ramma radíus fyrir mismunandi hluta hönnunar.

en: Delete row
is: Eyða línu

en: Descending
is: Lækkandi

en: Design Options
is: Hönnunarvalkostir

en: Desktop
is: Skrifborð

en: Desktop settings
is: Stillingar á skjáborði

en: Desktop size
is: Stærð skjáborðs

en: Disable author name link
is: Slökktu á höfundarnafnstengli

en: Disable default margins
is: Slökktu á sjálfgefnum spássíur

en: Disable editor comment links
is: Slökktu á athugasemdatengli ritstjóra

en: Disable featured table
is: Slökktu á töflu sem valin er

en: Disable guest comment links
is: Slökktu á athugasemdartengli gesta

en: Disable image
is: Slökktu á mynd

en: Disable import/export
is: Slökktu á inn-/útflutningi

en: Disable link to featured image in blog post
is: Slökktu á hlekk á sýndarmynd í bloggfærslu

en: Disable non-editor comment links
is: Slökktu á athugasemdatenglum sem ekki eru ritstjórar

en: Disable separator
is: Slökktu á skilju

en: Display product, service or packages offers in the table. Set the best deal, show discounted price and write important features for comparison.
is: Sýndu vöru-, þjónustu- eða pakkatilboð í töflunni. Settu besta tilboðið, sýndu afsláttarverð og skrifaðu mikilvæga eiginleika til samanburðar.

en: Displays list of posts based on filters. For example posts only from specific category.
is: Sýnir lista yfir færslur byggðar á síum. Til dæmis færslur eingöngu úr tilteknum flokki.

en: Displays paginated list of posts on WordPress Blog page.
is: Sýnir blaðsíðulista yfir færslur á WordPress bloggsíðu.

en: Do not use float numbers, please.
is: Ekki nota flottölur, vinsamlegast.

en: Downloading&#8230;
is: Sækir…

en: Drop Layout package here
is: Slepptu Layout pakkanum hér

note: translators: 1. Start html anchor tag, 2. End html anchor tag
en: Easily create and manage an events calendar with %1$sThe Events Calendar%2$s free plugin.
is: Búðu til og stjórnaðu viðburðadagatali auðveldlega með %1$sThe Event Calendar%2$s ókeypis viðbótinni.

en: Edit Special Page
is: Breyta sérstakri síðu

en: Edit or update the image
is: Breyttu eða uppfærðu myndina

en: Email field
is: Tölvupóstreitur

en: Enable
is: Virkja

en: Enable collapsible footer wigets area
is: Virkjaðu samanbrjótanlegt fótsporssvæði

en: Enable featured table
is: Virkjaðu úrvalstöflu

en: Error
is: Villa

en: Events
is: Viðburðir

en: Expiration of saved cookies in days.
is: Rennur út vistaðar kökur eftir dögum.

note: translators: %s site name
en: Export %s Layout
is: Flytja út %s skipulag

en: Extra Bold (900)
is: Extra feitletrað (900)

en: Extra-bold
is: Extra feitletrað

en: Extra-light
is: Extra-létt

en: Featured
is: Valið

en: Featured image link
is: Tengill á mynd

en: Field label
is: Merki reits

en: Filter special pages list
is: Sía sérstaka síða lista

en: Filters
is: Síur

en: Fixed background image
is: Föst bakgrunnsmynd

en: Fixed image
is: Föst mynd

en: Font size
is: Leturstærð

en: Font size unit
is: Leturstærðareining

en: Footer Color
is: Fótlitur

en: Footer code
is: Fótkóði

en: Forced inside space
is: Þvingað inn í rými

en: Friday
is: föstudag

en: From AitThemes:
is: Frá AitThemes:

note: translators: %s - list of required plugins
en: From AitThemes: %s
is: Frá AitThemes: %s

en: From WordPress.org:
is: Frá WordPress.org:

note: translators: %s - list of required plugins
en: From WordPress.org: %s
is: Frá WordPress.org: %s

en: Full Sticky header
is: Fullur Sticky haus

en: Full size
is: Full stærð

en: Full size width
is: Breidd í fullri stærð

en: Fullwidth
is: Full breidd

en: Fullwidth header
is: haus í fullri breidd

en: Fullwidth size
is: Stærð í fullri breidd

en: General Border Radius
is: Almennur landamæraradíus

en: General Layout
is: Almennt útlit

en: General options for desktop.
is: Almennir valkostir fyrir skjáborð.

en: General settings
is: Almennar stillingar

en: Google Analytics tracking ID.
is: Google Analytics rakningarauðkenni.

en: Google font
is: Google leturgerð

en: Gradient
is: Halli

en: Gradient degree
is: Stigagráða

en: Gradient overlay
is: Halli yfirlag

en: Gradient under image, useful for .png images in background.
is: Halli undir mynd, gagnlegt fyrir .png myndir í bakgrunni.

en: HTML tag
is: HTML merki

en: Half layout page
is: Hálf skipulagssíða

en: Header Background
is: Bakgrunnur fyrir haus

en: Header Color
is: Litur haus

en: Header Color Overlay
is: Yfirlit haus

en: Header Image
is: Hausmynd

en: Header Image Position
is: Staðsetning hausmyndar

en: Header Image Repeat
is: Höfuðmynd endurtekin

en: Header Image Size
is: Stærð hausmyndar

en: Header Layout
is: Uppsetning haus

en: Header background
is: Bakgrunnur fyrir haus

en: Header code
is: Kóði fyrir haus

en: Header text
is: Texti fyrir haus

en: Height Settings
is: Hæðarstillingar

en: Height unit
is: Hæð eining

en: Hidden on desktop
is: Falið á skjáborðinu

en: Hidden on mobile
is: Falið í farsíma

en: Hidden title in full sticky header on desktop
is: Falinn titill í fullum klístruðum haus á skjáborðinu

en: Hidden title in full sticky header on mobile
is: Falinn titill í fullum klístruðum haus á farsíma

en: Hide Site title
is: Fela titil vefsvæðis

en: Hide button with link
is: Fela hnappinn með tengli

en: Hide discount price
is: Fela afsláttarverð

en: Hide empty days
is: Fela tóma daga

en: Hide only on mobile
is: Fela aðeins á farsíma

en: Hide site title
is: Fela titil vefsvæðis

en: Hide site title and tagline
is: Fela titil vefsvæðis og tagline

en: Hide tagline only
is: Fela aðeins tagline

en: Horizontal offset
is: Lárétt offset

en: Icon color
is: Táknlitur

en: If enabled, sticky posts will be displayed on the top of listed posts.
is: Ef þetta er virkt birtast klístraðar færslur efst á skráðum færslum.

en: Image
is: Mynd

en: Image overlay color
is: Myndyfirlagslitur

en: Image position
is: Myndastaða

en: Image repeat
is: Mynd endurtekin

en: Image size
is: Myndastærð

en: Images
is: Myndir

en: Import Layout
is: Flytja inn skipulag

en: Import and export layout settings pages will be disabled
is: Innflutnings- og útflutningsstillingarsíður verða óvirkar

en: Import done!
is: Innflutningi lokið!

en: Import layout from file
is: Flytja inn skipulag úr skrá

en: Import of Layout package will <strong>delete all your content</strong> - all Posts, Pages, Media, Tags and Categories.
is: Innflutningur á útlitspakka mun <strong>eyða öllu innihaldi þínu</strong> - öllum færslum, síðum, miðlum, merkjum og flokkum.

en: In "em" unit
is: Í &quot;em&quot; einingu

en: Infobar
is: Upplýsingaslá

en: Infobar can be used to display cookies notification on your website. It is displayed to all new visitors that come to your website. They can click on the button to hide it. Infobar is then hidden for number of days set it “Cookie expiration” field.
is: Hægt er að nota upplýsingastikuna til að birta tilkynningu um vafrakökur á vefsíðunni þinni. Það er birt öllum nýjum gestum sem koma á vefsíðuna þína. Þeir geta smellt á hnappinn til að fela hann. Upplýsingastikan er síðan falin í marga daga og stilltu hana á reitinn „Kökurrennur“.

en: Insert URL for button. Leave empty to hide the button.
is: Settu inn vefslóð fyrir hnappinn. Skildu eftir tómt til að fela hnappinn.

note: translators: 1. minimum number value
en: Insert number larger than %1$s, or leave empty for default value.
is: Settu inn tölu sem er stærra en %1$s eða skildu eftir autt fyrir sjálfgefið gildi.

note: translators: 1. minimum number value
en: Insert number larger than %1$s.
is: Settu inn númer sem er stærra en %1$s.

note: translators: 1. maximum number value
en: Insert number smaller than %1$s, or leave empty for default value.
is: Settu inn tölu sem er minni en %1$s eða skildu eftir autt fyrir sjálfgefið gildi.

note: translators: 1. maximum number value
en: Insert number smaller than %1$s.
is: Settu inn númer sem er minna en %1$s.

en: Insert row after
is: Setjið inn röð á eftir

en: Insert text
is: Settu inn texta

en: Insert valid number, please.
is: Settu inn gilt númer, vinsamlegast.

en: Insert your Google Analytics Tracking ID. Google Analytics tracking code will be added to your website.
is: Settu inn Google Analytics rakningarauðkennið þitt. Google Analytics rakningarkóði verður bætt við vefsíðuna þína.

en: Inset shadow
is: Innfelldur skuggi

en: Install required plugins
is: Settu upp nauðsynlegar viðbætur

en: Installing and activating plugins&#8230;
is: Setur upp og virkjar viðbætur...

en: It's not Citadela Layout package
is: Það er ekki Citadela Layout pakki

en: Item subtitle
is: Undirtitill atriðis

en: Item title
is: Titill hlutar

en: Large
is: Stórt

en: Large size
is: Stór stærð

en: Layout Exporter
is: Útlitsútflytjandi

en: Layout Exporter feature exports WordPress pages, posts and all Citadela options and settings. You can use Layout Exporter to create a Citadela layout that you can easily install to another Citadela website.
is: Layout Exporter eiginleiki flytur út WordPress síður, færslur og alla Citadela valkosti og stillingar. Þú getur notað Layout Exporter til að búa til Citadela skipulag sem þú getur auðveldlega sett upp á aðra Citadela vefsíðu.

en: Layout Importer needs to have the PHP ZIP extension installed. Please install it or contact your hosting provider.
is: Layout Importer þarf að hafa PHP ZIP viðbótina uppsetta. Vinsamlegast settu það upp eða hafðu samband við hýsingaraðilann þinn.

en: Layout import/export settings
is: Innflutnings-/útflutningsstillingar fyrir útlit

en: Layouts
is: Skipulag

en: Layouts import and export is disabled
is: Innflutningur og útflutningur skipulags er óvirkur

en: Left
is: Vinstri

en: Left align logo
is: Vinstri stillt lógó

en: Left side
is: Vinstri hlið

en: Letter spacing
is: Bréfabil

en: Light
is: Ljós

en: Light (100)
is: Ljós (100)

en: Line height
is: Línuhæð

en: Lines color
is: Litur línur

en: Link
is: Tengill

en: List layout
is: Skipulag lista

en: Location
is: Staðsetning

en: Location description
is: Staðsetningarlýsing

en: Location title
is: Staðsetningarheiti

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Logo font size
is: Leturstærð lógós

en: Logo image in custom header.
is: Merkimynd í sérsniðnum haus.

en: Logo image max width
is: Hámarksbreidd lógómyndar

en: Logo space max width
is: Merkirými hámarksbreidd

en: Main Menu
is: Aðal matseðill

en: Medium
is: Miðlungs

en: Medium size
is: Miðstærð

en: Membership
is: Aðild

en: Menu button color
is: Litur valmyndarhnapps

en: Minimum value 1500px, leave empty for unlimited width.
is: Lágmarksgildi 1500px, látið vera autt fyrir ótakmarkaða breidd.

en: Mininum height
is: Lágmarkshæð

en: Mobile
is: Farsíma

en: Mobile Settings
is: Farsímastillingar

en: Mobile settings
is: Farsímastillingar

en: Mobile size
is: Farsímastærð

en: Mobile width breakpoint
is: Brotpunktur fyrir farsímabreidd

[ctx: theme layout]
en: Modern
is: Nútímalegt

en: Monday
is: Mánudagur

en: Move down
is: Færðu þig niður

en: Move up
is: Fara upp

en: Name field
is: Nafnareitur

en: Next
is: Næst

en: No Repeat
is: Engin endurtekning

en: No borders
is: Engin landamæri

[ctx: label for css property "no-repeat": do not repeat image in background]
en: No repeat
is: Engin endurtekning

en: No results found.
is: Engar niðurstöður fundust.

en: No special pages found.
is: Engar sérstakar síður fundust.

en: None
is: Enginn

en: Normal (400)
is: Venjulegt (400)

en: Note: standard page title will be hidden.
is: Athugið: venjulegur síðutitill verður falinn.

en: Number of items
is: Fjöldi hluta

en: OK
is: Allt í lagi

en: Oops! That page can't be found.
is: Úps! Sú síða finnst ekki.

en: Open in new window
is: Opna í nýjum glugga

en: Open link in new tab
is: Opnaðu tengil í nýjum flipa

en: Opened footer wigets area
is: Opnað fætur wigets svæði

en: Opening Hours
is: Opnunartímar

en: Opening Hours settings
is: Stillingar opnunartíma

en: Order Options
is: Pöntunarvalkostir

en: Order by
is: Raða eftir

en: Original
is: Upprunalegt

en: Overlay color
is: Yfirborðslitur

en: Overlay gradient
is: Yfirlagshalli

en: Overlay opacity
is: Ógegnsæi yfirborðs

en: PHP ZIP extension not found
is: PHP ZIP viðbót fannst ekki

en: Page Color
is: Síðu litur

en: Please do not close this browser window until the Layout package is imported completely.
is: Vinsamlegast ekki loka þessum vafraglugga fyrr en Layout pakkinn hefur verið fluttur inn alveg.

en: Please understand that Layout Exporter does not export everything from WordPress, such as WooCommerce invoices or data from other 3rd party plugins. There are many other plugins available for migration purposes.
is: Vinsamlegast skildu að Layout Exporter flytur ekki allt út frá WordPress, svo sem WooCommerce reikninga eða gögn frá öðrum viðbætur frá þriðja aðila. Það eru mörg önnur viðbætur í boði fyrir flutning.

en: Position
is: Staða

en: Position on website
is: Staða á heimasíðu

en: Post Details
is: Upplýsingar um færslu

en: Posts
is: Færslur

en: Posts navigation
is: Innlegg flakk

en: Posts settings
is: Stillingar fyrir færslur

en: Preview is displayed only in Customizer screen.
is: Forskoðun birtist aðeins á Customizer skjánum.

en: Previous
is: Fyrri

en: Price Table
is: Verðtafla

en: Price table alignment
is: Verðtöfluröðun

en: Radial gradient
is: Radial halli

en: Random
is: Handahófi

en: Read more link
is: Lesa meira hlekkur

en: Ready to use Citadela layouts
is: Tilbúið til notkunar Citadela skipulag

note: Description of the plugin
en: Ready to use layouts and blocks for Citadela with many customization options
is: Tilbúið til notkunar skipulag og kubba fyrir Citadela með mörgum sérstillingarmöguleikum

note: translators: %s plugin's name
en: Recently activated theme is not compatible with %s plugin, therefore the plugin was deactivated.
is: Nýlega virkjað þema er ekki samhæft við %s viðbót, þess vegna var viðbótin óvirkjuð.

en: Regular
is: Venjulegur

en: Remove image
is: Fjarlægðu mynd

[ctx: label for css property "repeat": repeat image in background]
en: Repeat
is: Endurtaktu

[ctx: label for css property "repeat-x": repeat horizontally image in background]
en: Repeat horizontally
is: Endurtaktu lárétt

[ctx: label for css property "repeat-y": repeat vertically image in background]
en: Repeat vertically
is: Endurtaktu lóðrétt

en: Replace default label of the field.
is: Skiptu um sjálfgefna merki reitsins.

en: Replace image
is: Skiptu um mynd

en: Required plugins
is: Nauðsynleg viðbætur

en: Reset
is: Endurstilla

en: Responsive Spacer
is: Móttækilegur Spacer

en: Responsive Text
is: Móttækilegur texti

en: Responsive options applied under screen width
is: Móttækilegur valkostur notaður undir skjábreidd

en: Reusable Blocks
is: Endurnýtanlegar blokkir

en: Reusable blocks settings
is: Endurnýtanlegar blokkir stillingar

en: Right
is: Rétt

en: Right side
is: Hægri hlið

en: Saturday
is: laugardag

en: Save Settings
is: Vista stillingar

en: Search Special ages
is: Leita Special age

en: Search results for:
is: Leitarniðurstöður fyrir:

en: Select Google Font for your website
is: Veldu Google leturgerð fyrir vefsíðuna þína

en: Select Layout package
is: Veldu Útlit pakka

en: Select alignment
is: Veldu jöfnun

en: Select alignment on mobile design
is: Veldu röðun á farsímahönnun

en: Select background type
is: Veldu bakgrunnsgerð

en: Select color combinations for your website
is: Veldu litasamsetningar fyrir vefsíðuna þína

en: Select font weight
is: Veldu leturþyngd

en: Select image
is: Veldu mynd

en: Select layout
is: Veldu skipulag

en: Select layout for website header
is: Veldu útlit fyrir vefsíðuhaus

en: Select layout for your website
is: Veldu skipulag fyrir vefsíðuna þína

en: Select size
is: Veldu stærð

en: Semi-bold
is: Hálf feitletrað

en: Service
is: Þjónusta

en: Service Image
is: Þjónustumynd

en: Service description text
is: Þjónustulýsingartexti

en: Service header
is: Þjónustuhaus

en: Set background image
is: Stilltu bakgrunnsmynd

en: Set custom image
is: Stilltu sérsniðna mynd

en: Set custom logo image
is: Stilltu sérsniðna lógómynd

en: Set header color as background image overlay
is: Stilltu hauslit sem bakgrunnsmynd

en: Sets if widgets in footer are opened or closed by default on mobile after page load. Applicable if collapsible widgets are enabled.
is: Stillir hvort græjur í síðufæti eru opnaðar eða lokaðar sjálfgefið í farsíma eftir hleðslu síðu. Gildir ef sambrjótanlegar græjur eru virkar.

en: Settings
is: Stillingar

en: Settings Saved
is: Stillingar vistaðar

en: Settings for main menu in header
is: Stillingar fyrir aðalvalmynd í haus

en: Settings for site header
is: Stillingar fyrir síðuhaus

en: Shadow Settings
is: Skuggastillingar

en: Shadow color
is: Skugga litur

en: Show always
is: Sýna alltaf

en: Show button with link
is: Sýna hnapp með tengli

en: Show categories
is: Sýna flokka

en: Show date
is: Sýningardagsetning

en: Show description
is: Sýna lýsingu

en: Show discount price
is: Sýna afsláttarverð

en: Show featured image
is: Sýna valda mynd

en: Show header over content
is: Sýna haus yfir efni

en: Show icon
is: Sýna táknmynd

en: Show image
is: Sýna mynd

en: Show image as icon
is: Sýna mynd sem táknmynd

en: Show in menu
is: Sýna í valmynd

en: Show link to manage Reusable blocks in admin menu
is: Sýna tengil til að stjórna endurnýtanlegum blokkum í stjórnunarvalmyndinni

en: Show locations
is: Sýna staðsetningar

en: Show only on mobile
is: Sýna aðeins í farsíma

en: Show opening hours on your website.
is: Sýndu opnunartíma á vefsíðunni þinni.

en: Show or hide Cluster block only on mobile screen size.
is: Sýna eða fela klasablokk eingöngu á farsímaskjástærð.

en: Show preview of Announcement Bar
is: Sýna forskoðun á tilkynningastiku

en: Show transparent header without additional background settings.
is: Sýna gagnsæjan haus án frekari bakgrunnsstillinga.

en: Show website
is: Sýna vefsíðu

[ctx: settings]
en: Simple
is: Einfalt

en: Simple layout
is: Einfalt skipulag

en: Simple settings
is: Einfaldar stillingar

en: Simple settings allow you to show simple text and button in your announcements bar. Colors can be customized via WordPress customizer.
is: Einfaldar stillingar gera þér kleift að sýna einfaldan texta og hnapp á tilkynningastikunni þinni. Hægt er að aðlaga liti með WordPress sérsniðnum.

en: Simple text styles
is: Einfaldir textastílar

en: Simplified typography styles for blog posts pages
is: Einfaldari leturgerð fyrir bloggsíður

en: Single color
is: Einlitur

en: Single color overlay
is: Ein litur yfirlag

en: Sizes for Content, Wide and Fullwidth layout types used in design.
is: Stærðir fyrir innihald, breið og fullbreiddar útlitsgerðir sem notaðar eru við hönnun.

en: Skip number of posts from start
is: Slepptu fjölda pósta frá upphafi

en: Small
is: Lítil

en: Small size
is: Lítil stærð

en: Space around logo
is: Rými í kringum lógó

en: Space around menu button
is: Rúm í kringum valmyndarhnappinn

en: Spacer height in
is: Hæð bils inn

en: Spacer settings
is: Spacer stillingar

en: Spacing Settings
is: Bilstillingar

[ctx: post type singular name]
en: Special Page
is: Sérsíða

[ctx: admin menu]
en: Special Pages
is: Sérstakar síður

[ctx: post type general name]
en: Special Pages
is: Sérstakar síður

en: Special container that is always on full width if there is no sidebar or columns. You can insert there other blocks and set container background.
is: Sérstakur gámur sem er alltaf á fullri breidd ef það er engin hliðarstika eða súlur. Þú getur sett þar inn aðra kubba og stillt gámabakgrunn.

en: Special page updated.
is: Sérsíða uppfærð.

en: Special pages list
is: Sérstakur síðalisti

en: Special pages list navigation
is: Sérstakar síðulistaleiðsögn

en: Spread radius
is: Dreifingarradíus

en: Sticky header on desktop
is: Sticky haus á skjáborðinu

en: Sticky header on mobile
is: Sticky haus á farsíma

en: Sticky header settings
is: Stillingar fyrir klístur haus

en: Sticky posts first
is: Sticky færslur fyrst

en: Styles
is: Stíll

en: Subtitle
is: Undirtitill

en: Subtitle color
is: Litur texta

en: Sunday
is: sunnudag

en: Table subtitle
is: Undirtitill töflu

en: Table title
is: Titill töflu

en: Tag description
is: Merkilýsing

en: Tag name
is: Merki nafn

en: Tehre was an error with downloading layout
is: Tehre kom upp villa við niðurhal á skipulagi

en: Text
is: Texti

en: Text Font
is: Texta leturgerð

en: Text alignment
is: Textajöfnun

en: Text color
is: Litur texta

en: Text color in custom header.
is: Textalitur í sérsniðnum haus.

en: Text displayed in the Infobar. It can contain HTML formatting such as URLs to link to your terms or privacy policy.
is: Texti sýndur á upplýsingastikunni. Það getur innihaldið HTML snið eins og vefslóðir til að tengja við skilmála þína eða persónuverndarstefnu.

en: Text displayed on the button in announcements bar. Leave empty to hide the button.
is: Texti sýndur á hnappinum á tilkynningastikunni. Skildu eftir tómt til að fela hnappinn.

en: Text displayed on the button. If no text is specified, X sign will be used to close Infobar.
is: Texti birtist á hnappinum. Ef enginn texti er tilgreindur verður X táknið notað til að loka upplýsingastikunni.

en: Text of announcement
is: Texti tilkynningar

en: Thank you for activating Citadela Pro.
is: Þakka þér fyrir að virkja Citadela Pro.

note: translators: %s plugin's name
en: The %s plugin could not be activated. It is not compatible with the current active theme.
is: Ekki var hægt að virkja %s viðbótina. Það er ekki samhæft við núverandi virka þema.

en: The Citadela Layout requires these plugins. The required plugins will be installed and activated automatically. In case you don't have access to one of the plugins, some pages might be incomplete.
is: Citadela útlitið krefst þessara viðbóta. Nauðsynleg viðbætur verða settar upp og virkjaðar sjálfkrafa. Ef þú hefur ekki aðgang að einni af viðbótunum gætu sumar síður verið ófullkomnar.

en: The content could not be imported.
is: Ekki var hægt að flytja efnið inn.

en: The process can take anywhere between 30 seconds to 30 minutes depending on the size of the Layout package and speed of connection (mainly due to downloading demo images).
is: Ferlið getur tekið hvar sem er á milli 30 sekúndur og 30 mínútur eftir stærð útlitspakkans og tengingarhraða (aðallega vegna niðurhals kynningarmynda).

en: Theme Layout
is: Þema skipulag

en: There was an error with installing plugins
is: Villa kom upp við að setja upp viðbætur

en: Thick borders
is: Þykkur landamæri

en: Thin
is: Þunnt

en: Thin borders
is: Þunnir rammar

note: translators: 1. Start html anchor tag, 2. End html anchor tag
en: This setting defines whether to use our Citadela styles in %1$sThe Events Calendar%2$s plugin or use the plugin's styles.
is: Þessi stilling skilgreinir hvort nota eigi Citadela stíla okkar í %1$sThe Event Calendar%2$s viðbótinni eða nota stíl viðbótarinnar.

en: Thursday
is: fimmtudag

en: Tile
is: Flísar

en: Tile Horizontally
is: Flísar lárétt

en: Tile Vertically
is: Flísar Lóðrétt

en: Title
is: Titill

en: Title color
is: Titill litur

en: Titles Font
is: Titlar leturgerð

en: Titles Style
is: Titlar Stíll

en: To edit the image, you need permission to upload media.
is: Til að breyta myndinni þarftu leyfi til að hlaða upp efni.

en: Top
is: Efst

[ctx: position]
en: Top
is: Efst

en: Top Left
is: Efst til vinstri

en: Top Right
is: Efst til hægri

en: Tracking ID
is: Auðkenni rakningar

en: Tracking privacy
is: Rekja einkalíf

en: Transparent header
is: Gegnsætt haus

en: Tueasday
is: Þriðjudagur

en: Tuesday
is: þriðjudag

en: Turn on Announcements bar functionality
is: Kveiktu á virkni tilkynningastikunnar

en: Turn on Comments extension functionality
is: Kveiktu á virkni athugasemdaviðbótar

en: Type
is: Tegund

en: Type for search...
is: Sláðu inn til að leita...

en: Typography
is: Leturfræði

en: Upload an image file or pick one from your media library.
is: Hladdu upp myndskrá eða veldu eina úr fjölmiðlasafninu þínu.

en: Uploaded ZIP file is not Citadela Layout package or it is old incompatible Layout package. Please download the newest package from your AitThemes account.
is: Upphlaðið ZIP skrá er ekki Citadela Layout pakki eða það er gamall ósamhæfður Layout pakki. Vinsamlegast hlaðið niður nýjasta pakkanum af AitThemes reikningnum þínum.

en: Uploading&#8230;
is: Hleður inn...

en: Urls from editor comment text will be removed. Applied for user roles with edit post capability like Contributor and higher.
is: Vefslóðir úr athugasemdatexta ritstjóra verða fjarlægðar. Sótt um notendahlutverk með færslugetu eins og Contributor og hærri.

en: Urls from guest comment text will be removed
is: Vefslóðir úr athugasemdatexta gesta verða fjarlægðar

en: Urls from non-editor comment text will be removed. Applied for user roles without edit post capability like Subscriber.
is: Vefslóðir úr athugasemdatexta sem ekki er ritstjóri verða fjarlægðar. Sótt um notendahlutverk án þess að breyta færslugetu eins og áskrifandi.

en: Use Citadela styles
is: Notaðu Citadela stíl

en: Use Infobar on your website
is: Notaðu Infobar á vefsíðunni þinni

en: Use custom header
is: Notaðu sérsniðna haus

en: Use custom width settings
is: Notaðu sérsniðnar breiddarstillingar

en: Use default font
is: Notaðu sjálfgefið leturgerð

en: Use default font weight
is: Notaðu sjálfgefna leturþyngd

en: Use responsive options
is: Notaðu móttækilega valkosti

en: Using font size from theme design.
is: Notaðu leturstærð frá þemahönnun.

en: Using letter spacing from theme design.
is: Notaðu bókstafabil frá þemahönnun.

en: Using line height from theme design.
is: Notaðu línuhæð úr þemahönnun.

en: Vertical offset
is: Lóðrétt offset

en: View Demo
is: Skoða kynningu

en: View layouts
is: Skoða skipulag

en: View more
is: Sjá meira

en: Visibility on mobile
is: Sýnileiki í farsíma

en: WP Button Block
is: WP hnappablokk

en: We keep your email so we can communicate with you about our product and services. For further details please see <a href="#">our privacy policy</a>.
is: Við geymum tölvupóstinn þinn svo við getum átt samskipti við þig um vöru okkar og þjónustu. Fyrir frekari upplýsingar vinsamlega sjá <a href="#">persónuverndarstefnu okkar</a> .

en: We keep your name so we can communicate with you about our product and services. For further details please see <a href="#">our privacy policy</a>.
is: Við geymum nafnið þitt svo við getum átt samskipti við þig um vörur okkar og þjónustu. Fyrir frekari upplýsingar vinsamlega sjá <a href="#">persónuverndarstefnu okkar</a> .

en: We keep your website URL so we can communicate with you about our product and services. For further details please see <a href="#">our privacy policy</a>.
is: Við geymum vefslóðina þína svo við getum átt samskipti við þig um vöru okkar og þjónustu. Fyrir frekari upplýsingar vinsamlega sjá <a href="#">persónuverndarstefnu okkar</a> .

en: We're importing the Layout package...
is: Við erum að flytja inn Layout pakkann...

note: translators: 1. url to upgrading guide, 2. plugin's name
en: We've noticed that you're running an outdated version of PHP which is no longer supported, therefore <em>the plugin was deactivated</em>. Make sure your site is fast and secure, by <a href='%1$s'>upgrading PHP to the latest version</a>. Minimal requirement for %2$s is <strong>PHP 5.6.20</strong>.
is: Við höfum tekið eftir því að þú ert að keyra úrelta útgáfu af PHP sem er ekki lengur studd, þess vegna <em>var viðbótin óvirkjuð</em> . Gakktu úr skugga um að vefsíðan þín sé hröð og örugg með því <a href='%1$s'>að uppfæra PHP í nýjustu útgáfuna</a> . Lágmarkskrafa fyrir %2$s er <strong>PHP 5.6.20</strong> .

note: translators: 1. url to upgrading guide, 2. plugin's name
en: We've noticed that you're running an outdated version of WordPress, therefore <em>the plugin was deactivated</em>. Make sure your site is secure and up to date, by <a href='%1$s'>updating WordPress to the latest version</a>. Minimal requirement for %2$s is <strong>WordPress 5.2</strong>.
is: Við höfum tekið eftir því að þú ert að keyra úrelta útgáfu af WordPress, þess vegna <em>var viðbótin óvirkjuð</em> . Gakktu úr skugga um að síðan þín sé örugg og uppfærð með því <a href='%1$s'>að uppfæra WordPress í nýjustu útgáfuna</a> . Lágmarkskrafa fyrir %2$s er <strong>WordPress 5.2</strong> .

en: Website URL field
is: Vefslóð vefsvæðis

en: Wednesday
is: miðvikudag

en: Wide
is: Breiður

en: Wide size
is: Breið stærð

en: Wide size width
is: Breidd stærð

en: Widgets area in footer can be opened or closed on mobile.
is: Græjusvæði í síðufæti er hægt að opna eða loka á farsíma.

en: Width Settings
is: Breiddarstillingar

en: With advanced settings you have full control over html and styles for your announcements bar.
is: Með háþróuðum stillingum hefurðu fulla stjórn á HTML og stílum fyrir tilkynningastikuna þína.

en: You can import any of the available Citadela Layouts.
is: Þú getur flutt inn hvaða Citadela útlit sem er tiltækt.

en: Your comments help us to improve our products and services so we keep recording them. We use the comment also for future reference. For further details please see <a href="#">our privacy policy</a>.
is: Athugasemdir þínar hjálpa okkur að bæta vörur okkar og þjónustu svo við höldum áfram að skrá þær. Við notum athugasemdina einnig til framtíðarviðmiðunar. Fyrir frekari upplýsingar vinsamlega sjá <a href="#">persónuverndarstefnu okkar</a> .

en: Your current content will be deleted
is: Núverandi efni þínu verður eytt

en: ZIP files
is: ZIP skrár

en: button text
is: hnappatexti

[ctx: Uploader: Drop Layout package here - or - Select Layout package]
en: or
is: eða

en: read more text
is: lestu meiri texta

en: row text...
is: línutexti...
