Citadela Pro 5.0.3 - en to vi translation catalogue (554 entries)

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin and PHP incompatiblity
vi: % s plugin và sự không tương thích của PHP

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin and WordPress incompatiblity
vi: % s plugin và sự không tương thích của WordPress

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin has beed deactivated
vi: % s plugin đã bị hủy kích hoạt

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin incompatibility
vi: % s không tương thích với plugin

note: translators: %s - list of required plugins
en: (You can download them from your AitThemes account)
vi: (Bạn có thể tải chúng xuống từ tài khoản AitThemes của mình)

en: 100% horizontal
vi: 100% theo chiều ngang

en: 100% vertical
vi: 100% dọc

en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Add empty space between blocks that will look differently on desktop and on mobile devices.
vi: Thêm không gian trống giữa các khối trông khác nhau trên máy tính để bàn và trên thiết bị di động.

en: Additional text
vi: Văn bản bổ sung

en: Additional text displayed with the field. It can contain HTML formatting such as urls to link to your terms or privacy policy.
vi: Văn bản bổ sung được hiển thị cùng với trường. Nó có thể chứa định dạng HTML như url để liên kết với các điều khoản hoặc chính sách bảo mật của bạn.

[ctx: settings]
en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Advanced settings
vi: Cài đặt nâng cao

en: Align Text Center
vi: Căn giữa văn bản

en: Align Text Left
vi: Căn chỉnh văn bản sang trái

en: Align Text Right
vi: Căn phải văn bản

en: Align logo section to the left side
vi: Căn chỉnh phần logo sang bên trái

en: All
vi: Tất cả các

en: All Special Pages
vi: Tất cả các trang đặc biệt

note: translators: %s plugin's name
en: All blocks were moved to %s plugin.
vi: Tất cả các khối đã được chuyển sang plugin% s.

en: Allows you to easily add company services to your website.
vi: Cho phép bạn dễ dàng thêm các dịch vụ của công ty vào trang web của mình.

en: Allows you to insert text with custom settings and font.
vi: Cho phép bạn chèn văn bản với cài đặt và phông chữ tùy chỉnh.

en: Allows you to put page title anywhere you like. For example after header image.
vi: Cho phép bạn đặt tiêu đề trang ở bất cứ đâu bạn thích. Ví dụ sau hình ảnh tiêu đề.

en: Announcements Bar
vi: Thanh thông báo

en: Announcements bar
vi: Thanh thông báo

en: Announcements bar allows you to present any important announcements on the top of all your pages.
vi: Thanh thông báo cho phép bạn hiển thị bất kỳ thông báo quan trọng nào trên đầu tất cả các trang của bạn.

en: Announcements bar is displayed after selected date and time.
vi: Thanh thông báo được hiển thị sau ngày và giờ đã chọn.

en: Announcements bar is displayed until selected date and time.
vi: Thanh thông báo được hiển thị cho đến ngày và giờ đã chọn.

en: Anonymize IP address of your website visitors.
vi: Ẩn danh địa chỉ IP của khách truy cập trang web của bạn.

en: Appearance
vi: Vẻ bề ngoài

en: Appearance settings for your website
vi: Cài đặt giao diện cho trang web của bạn

en: Applied for Simple type of Announcements bar.
vi: Áp dụng cho loại thanh Thông báo đơn giản.

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Author biographical info
vi: Thông tin tiểu sử tác giả

en: Author name
vi: Tên tác giả

en: Availability of selected style depends on selected font for titles.
vi: Tính khả dụng của kiểu đã chọn phụ thuộc vào phông chữ được chọn cho tiêu đề.

en: Available range
vi: Phạm vi có sẵn

en: Background Image Overlay
vi: Lớp phủ Hình ảnh Nền

en: Background Settings
vi: Cài đặt nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background color type
vi: Loại màu nền

en: Background gradient
vi: Gradient nền

en: Background image
vi: Hình nền

en: Background image repeat
vi: Hình nền lặp lại

en: Background image size
vi: Kích thước hình nền

en: Background position
vi: Vị trí nền

en: Background settings for your website header
vi: Cài đặt nền cho tiêu đề trang web của bạn

en: Bar Background color
vi: Màu nền thanh

en: Black
vi: Màu đen

en: Blog Page
vi: Trang blog

en: Blog Posts
vi: Bài đăng trên blog

en: Blur radius
vi: Bán kính làm mờ

en: Bold
vi: In đậm

en: Bold (700)
vi: In đậm (700)

en: Border Settings
vi: Cài đặt đường viền

en: Border color
vi: Màu viền

en: Border radius
vi: Bán kính biên giới

en: Border radius options
vi: Tùy chọn bán kính đường viền

en: Border width
vi: Chiều rộng biên giới

en: Borders color
vi: Màu viền

en: Borders width
vi: Chiều rộng đường viền

en: Bottom
vi: Đáy

[ctx: position]
en: Bottom
vi: Đáy

en: Bottom Left
vi: Dưới cùng bên trái

en: Bottom Right
vi: Góc phải ở phía dưới

en: Box layout
vi: Bố cục hộp

en: Box width
vi: Chiều rộng hộp

en: Burger menu only
vi: Chỉ thực đơn burger

en: Button Background color
vi: Màu nền nút

en: Button URL
vi: URL nút

en: Button background
vi: Nền nút

en: Button link
vi: Liên kết nút

en: Button settings
vi: Cài đặt nút

en: Button text
vi: Nút văn bản

en: Buttons Border Radius
vi: Bán kính đường viền các nút

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Carousel autoplay enabled
vi: Đã bật tự động phát băng chuyền

en: Carousel loop mode enabled
vi: Đã bật chế độ vòng lặp băng chuyền

en: Categories
vi: Thể loại

en: Category
vi: Loại

en: Category description
vi: Mô tả danh mục

en: Category title
vi: Tiêu đề danh mục

en: Category:
vi: Loại:

en: Center
vi: Trung tâm

[ctx: header layout]
en: Center
vi: Trung tâm

en: Change HTML tag
vi: Thay đổi thẻ HTML

en: Change icon
vi: Thay đổi biểu tượng

en: Change image
vi: Đổi hình ảnh

en: Change image for desktop resolution
vi: Thay đổi hình ảnh cho độ phân giải màn hình

en: Change image for mobile resolution
vi: Thay đổi hình ảnh cho độ phân giải di động

en: Citadela - Special Pages
vi: Citadela - Các trang đặc biệt

en: Citadela Blocks
vi: Khối Citadela

en: Citadela Content Settings
vi: Cài đặt Nội dung Citadela

en: Citadela Half Layout Settings
vi: Cài đặt một nửa bố cục của Citadela

en: Citadela Header Settings
vi: Cài đặt tiêu đề Citadela

en: Citadela Posts Blocks
vi: Khối bài viết trên Citadela

en: Citadela Service Block image size
vi: Kích thước hình ảnh Khối dịch vụ Citadela

en: Citadela Special Pages
vi: Các trang đặc biệt của Citadela

[ctx: header layout]
en: Classic
vi: Cổ điển

[ctx: theme layout]
en: Classic
vi: Cổ điển

en: Clear
vi: Xa lạ

en: Cluster
vi: Cụm

en: Cluster Block
vi: Khối cụm

en: Collapse menu to button
vi: Thu gọn menu thành nút

en: Collapsible footer widgets options
vi: Tùy chọn widget chân trang có thể thu gọn

en: Color settings
vi: Cài đặt màu sắc

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Comment author name will not be linked to url inserted in Website field
vi: Tên tác giả nhận xét sẽ không được liên kết với url được chèn trong trường Trang web

en: Comment text field
vi: Trường văn bản nhận xét

en: Comments Extension can be used to add help text to every single input in WordPress Comment form.
vi: Phần mở rộng Nhận xét có thể được sử dụng để thêm văn bản trợ giúp vào mọi đầu vào trong biểu mẫu Nhận xét của WordPress.

en: Comments extension
vi: Phần mở rộng về nhận xét

en: Comments links settings
vi: Cài đặt liên kết nhận xét

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Contain
vi: Bao gồm

en: Content
vi: Nội dung

en: Content size
vi: Kích thước nội dung

en: Content size width
vi: Chiều rộng kích thước nội dung

en: Content width
vi: Chiều rộng nội dung

en: Content width sizes
vi: Kích thước chiều rộng nội dung

en: Cookies expiration
vi: Cookie hết hạn

en: Cover
vi: Trải ra

[ctx: label for css property "cover": image in background cover entire place]
en: Cover
vi: Trải ra

en: Cover column height
vi: Chiều cao cột che

en: Current block view
vi: Chế độ xem khối hiện tại

en: Current page title
vi: Tiêu đề trang hiện tại

en: Custom Header is enabled. Following options may not have effect for this page.
vi: Tiêu đề tùy chỉnh được bật. Các tùy chọn sau có thể không có hiệu lực cho trang này.

en: Custom Header with Custom Logo is enabled for this page. Change of logo image may not be visible in preview.
vi: Tiêu đề Tùy chỉnh với Biểu trưng Tùy chỉnh được bật cho trang này. Thay đổi hình ảnh biểu trưng có thể không hiển thị trong bản xem trước.

en: Custom Page Title
vi: Tiêu đề trang tùy chỉnh

en: Custom codes
vi: Mã tùy chỉnh

en: Custom image
vi: Hình ảnh tùy chỉnh

en: Custom logo
vi: Biểu tượng tùy chỉnh

en: Custom logo image
vi: Hình ảnh biểu trưng tùy chỉnh

en: Customize colors
vi: Tùy chỉnh màu sắc

en: Customized options for mobile screen width.
vi: Tùy chọn tùy chỉnh cho chiều rộng màn hình điện thoại di động.

en: Date
vi: Ngày

en: Date color
vi: Màu ngày tháng

en: Date from
vi: Từ ngày

en: Date to
vi: Ngày tới

en: Day hours color
vi: Màu giờ ngày

en: Day title color
vi: Màu tiêu đề ngày

en: Days without defined time will be hidden.
vi: Những ngày không có thời gian xác định sẽ bị ẩn.

en: Decoration Color
vi: Màu trang trí

en: Decoration color
vi: Màu trang trí

en: Default
vi: Mặc định

[ctx: theme design]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: default size of image in background]
en: Default size
vi: Kích thước mặc định

en: Define border radius for different parts of design.
vi: Xác định bán kính đường viền cho các phần khác nhau của thiết kế.

en: Delete row
vi: Xóa hàng

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Design Options
vi: Tùy chọn thiết kế

en: Desktop
vi: Máy tính để bàn

en: Desktop settings
vi: Cài đặt máy tính để bàn

en: Desktop size
vi: Kích thước máy tính để bàn

en: Disable author name link
vi: Tắt liên kết tên tác giả

en: Disable default margins
vi: Tắt lề mặc định

en: Disable editor comment links
vi: Tắt liên kết nhận xét của người chỉnh sửa

en: Disable featured table
vi: Tắt bảng nổi bật

en: Disable guest comment links
vi: Tắt các liên kết nhận xét của khách

en: Disable image
vi: Tắt hình ảnh

en: Disable import/export
vi: Tắt nhập / xuất

en: Disable link to featured image in blog post
vi: Tắt liên kết đến hình ảnh nổi bật trong bài đăng blog

en: Disable non-editor comment links
vi: Tắt các liên kết nhận xét không phải của người chỉnh sửa

en: Disable separator
vi: Tắt dấu phân tách

en: Display product, service or packages offers in the table. Set the best deal, show discounted price and write important features for comparison.
vi: Hiển thị các ưu đãi sản phẩm, dịch vụ hoặc gói trong bảng. Đặt ưu đãi tốt nhất, hiển thị giá chiết khấu và viết các tính năng quan trọng để so sánh.

en: Displays list of posts based on filters. For example posts only from specific category.
vi: Hiển thị danh sách các bài đăng dựa trên bộ lọc. Ví dụ chỉ các bài đăng từ danh mục cụ thể.

en: Displays paginated list of posts on WordPress Blog page.
vi: Hiển thị danh sách các bài đăng được phân trang trên trang Blog WordPress.

en: Do not use float numbers, please.
vi: Vui lòng không sử dụng số thực.

en: Downloading&#8230;
vi: Đang tải xuống…

en: Drop Layout package here
vi: Thả gói Bố cục tại đây

note: translators: 1. Start html anchor tag, 2. End html anchor tag
en: Easily create and manage an events calendar with %1$sThe Events Calendar%2$s free plugin.
vi: Dễ dàng tạo và quản lý lịch sự kiện với plugin miễn phí% 1 $ sThe Events Calendar% 2 $ s.

en: Edit Special Page
vi: Chỉnh sửa trang đặc biệt

en: Edit or update the image
vi: Chỉnh sửa hoặc cập nhật hình ảnh

en: Email field
vi: Trường email

en: Enable
vi: Cho phép

en: Enable collapsible footer wigets area
vi: Bật khu vực tiện ích chân trang có thể thu gọn

en: Enable featured table
vi: Bật bảng nổi bật

en: Error
vi: Lỗi

en: Events
vi: Sự kiện

en: Expiration of saved cookies in days.
vi: Hết hạn của cookie đã lưu trong ngày.

note: translators: %s site name
en: Export %s Layout
vi: Xuất bố cục% s

en: Extra Bold (900)
vi: In đậm thêm (900)

en: Extra-bold
vi: Thêm in đậm

en: Extra-light
vi: Đèn dự phòng

en: Featured
vi: Đặc sắc

en: Featured image link
vi: Liên kết hình ảnh nổi bật

en: Field label
vi: Nhãn trường

en: Filter special pages list
vi: Lọc danh sách các trang đặc biệt

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Fixed background image
vi: Hình nền cố định

en: Fixed image
vi: Hình ảnh cố định

en: Font size
vi: Cỡ chữ

en: Font size unit
vi: Đơn vị kích thước phông chữ

en: Footer Color
vi: Màu chân trang

en: Footer code
vi: Mã chân trang

en: Forced inside space
vi: Không gian bên trong cưỡng bức

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: From AitThemes:
vi: Từ AitThemes:

note: translators: %s - list of required plugins
en: From AitThemes: %s
vi: Từ AitThemes:% s

en: From WordPress.org:
vi: Từ WordPress.org:

note: translators: %s - list of required plugins
en: From WordPress.org: %s
vi: Từ WordPress.org:% s

en: Full Sticky header
vi: Tiêu đề dính đầy đủ

en: Full size
vi: Kích thước đầy đủ

en: Full size width
vi: Kích thước đầy đủ chiều rộng

en: Fullwidth
vi: Chiều rộng đầy đủ

en: Fullwidth header
vi: Tiêu đề toàn bộ băng thông

en: Fullwidth size
vi: Kích thước toàn bộ chiều rộng

en: General Border Radius
vi: Bán kính đường viền chung

en: General Layout
vi: Bố cục chung

en: General options for desktop.
vi: Các tùy chọn chung cho máy tính để bàn.

en: General settings
vi: Cài đặt chung

en: Google Analytics tracking ID.
vi: ID theo dõi Google Analytics.

en: Google font
vi: Phông chữ Google

en: Gradient
vi: Dốc

en: Gradient degree
vi: Độ dốc

en: Gradient overlay
vi: Lớp phủ Gradient

en: Gradient under image, useful for .png images in background.
vi: Gradient dưới hình ảnh, hữu ích cho hình ảnh .png trong nền.

en: HTML tag
vi: Thẻ HTML

en: Half layout page
vi: Một nửa trang bố cục

en: Header Background
vi: Nền tiêu đề

en: Header Color
vi: Màu tiêu đề

en: Header Color Overlay
vi: Lớp phủ màu tiêu đề

en: Header Image
vi: Hình ảnh tiêu đề

en: Header Image Position
vi: Vị trí hình ảnh tiêu đề

en: Header Image Repeat
vi: Lặp lại hình ảnh tiêu đề

en: Header Image Size
vi: Kích thước hình ảnh tiêu đề

en: Header Layout
vi: Bố cục tiêu đề

en: Header background
vi: Nền tiêu đề

en: Header code
vi: Mã tiêu đề

en: Header text
vi: Tiêu đề văn bản

en: Height Settings
vi: Cài đặt độ cao

en: Height unit
vi: Đơn vị chiều cao

en: Hidden on desktop
vi: Ẩn trên máy tính để bàn

en: Hidden on mobile
vi: Ẩn trên thiết bị di động

en: Hidden title in full sticky header on desktop
vi: Tiêu đề ẩn trong tiêu đề dính đầy đủ trên máy tính để bàn

en: Hidden title in full sticky header on mobile
vi: Tiêu đề ẩn trong tiêu đề dính đầy đủ trên thiết bị di động

en: Hide Site title
vi: Ẩn tiêu đề trang web

en: Hide button with link
vi: Ẩn nút có liên kết

en: Hide discount price
vi: Ẩn giá chiết khấu

en: Hide empty days
vi: Ẩn những ngày trống

en: Hide only on mobile
vi: Chỉ ẩn trên thiết bị di động

en: Hide site title
vi: Ẩn tiêu đề trang web

en: Hide site title and tagline
vi: Ẩn tiêu đề và dòng giới thiệu của trang web

en: Hide tagline only
vi: Chỉ ẩn dòng giới thiệu

en: Horizontal offset
vi: Phần bù ngang

en: Icon color
vi: Màu biểu tượng

en: If enabled, sticky posts will be displayed on the top of listed posts.
vi: Nếu được bật, các bài đăng dính sẽ được hiển thị trên đầu các bài đăng được liệt kê.

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Image overlay color
vi: Màu lớp phủ hình ảnh

en: Image position
vi: Vị trí hình ảnh

en: Image repeat
vi: Lặp lại hình ảnh

en: Image size
vi: Kích cỡ hình

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Import Layout
vi: Nhập bố cục

en: Import and export layout settings pages will be disabled
vi: Nhập và xuất các trang cài đặt bố cục sẽ bị vô hiệu hóa

en: Import done!
vi: Đã nhập xong!

en: Import layout from file
vi: Nhập bố cục từ tệp

en: Import of Layout package will <strong>delete all your content</strong> - all Posts, Pages, Media, Tags and Categories.
vi: Nhập gói Bố cục sẽ <strong>xóa tất cả nội dung của bạn</strong> - tất cả Bài đăng, Trang, Phương tiện, Thẻ và Danh mục.

en: In "em" unit
vi: Trong đơn vị &quot;em&quot;

en: Infobar
vi: Thanh thông tin

en: Infobar can be used to display cookies notification on your website. It is displayed to all new visitors that come to your website. They can click on the button to hide it. Infobar is then hidden for number of days set it “Cookie expiration” field.
vi: Thanh thông tin có thể được sử dụng để hiển thị thông báo cookie trên trang web của bạn. Nó được hiển thị cho tất cả những khách truy cập mới vào trang web của bạn. Họ có thể nhấp vào nút để ẩn nó. Sau đó, thanh Infobar bị ẩn trong số ngày đặt nó là trường &quot;Hết hạn cookie&quot;.

en: Insert URL for button. Leave empty to hide the button.
vi: Chèn URL cho nút. Để trống để ẩn nút.

note: translators: 1. minimum number value
en: Insert number larger than %1$s, or leave empty for default value.
vi: Chèn số lớn hơn% 1 $ s hoặc để trống cho giá trị mặc định.

note: translators: 1. minimum number value
en: Insert number larger than %1$s.
vi: Chèn số lớn hơn% 1 $ s.

note: translators: 1. maximum number value
en: Insert number smaller than %1$s, or leave empty for default value.
vi: Chèn số nhỏ hơn% 1 $ s hoặc để trống cho giá trị mặc định.

note: translators: 1. maximum number value
en: Insert number smaller than %1$s.
vi: Chèn số nhỏ hơn% 1 $ s.

en: Insert row after
vi: Chèn hàng sau

en: Insert text
vi: Chèn văn bản

en: Insert valid number, please.
vi: Vui lòng điền số hợp lệ.

en: Insert your Google Analytics Tracking ID. Google Analytics tracking code will be added to your website.
vi: Chèn ID theo dõi Google Analytics của bạn. Mã theo dõi Google Analytics sẽ được thêm vào trang web của bạn.

en: Inset shadow
vi: Bóng chèn

en: Install required plugins
vi: Bắt buộc cài đặt Plugins

en: Installing and activating plugins&#8230;
vi: Cài đặt và kích hoạt các plugin…

en: It's not Citadela Layout package
vi: Nó không phải là gói Bố cục Citadela

en: Item subtitle
vi: Phụ đề mặt hàng

en: Item title
vi: Danh mục

en: Large
vi: Lớn

en: Large size
vi: Kích thước lớn

en: Layout Exporter
vi: Trình xuất bố cục

en: Layout Exporter feature exports WordPress pages, posts and all Citadela options and settings. You can use Layout Exporter to create a Citadela layout that you can easily install to another Citadela website.
vi: Tính năng Layout Exporter xuất các trang WordPress, bài đăng và tất cả các tùy chọn và cài đặt của Citadela. Bạn có thể sử dụng Layout Exporter để tạo một bố cục Citadela mà bạn có thể dễ dàng cài đặt vào một trang web Citadela khác.

en: Layout Importer needs to have the PHP ZIP extension installed. Please install it or contact your hosting provider.
vi: Layout Importer cần phải cài đặt phần mở rộng PHP ZIP. Vui lòng cài đặt nó hoặc liên hệ với nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ của bạn.

en: Layout import/export settings
vi: Cài đặt nhập / xuất bố cục

en: Layouts
vi: Bố cục

en: Layouts import and export is disabled
vi: Nhập và xuất bố cục bị tắt

en: Left
vi: Bên trái

en: Left align logo
vi: Căn trái logo

en: Left side
vi: Bên trái

en: Letter spacing
vi: Khoảng cách giữa các chữ cái

en: Light
vi: Nhẹ

en: Light (100)
vi: Ánh sáng (100)

en: Line height
vi: Chiều cao giữa các dòng

en: Lines color
vi: Màu đường kẻ

en: Link
vi: Liên kết

en: List layout
vi: Bố cục danh sách

en: Location
vi: Địa điểm

en: Location description
vi: Mô tả vị trí

en: Location title
vi: Tiêu đề vị trí

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: Logo font size
vi: Kích thước phông chữ biểu trưng

en: Logo image in custom header.
vi: Hình ảnh biểu trưng trong tiêu đề tùy chỉnh.

en: Logo image max width
vi: Chiều rộng tối đa của hình ảnh biểu trưng

en: Logo space max width
vi: Chiều rộng tối đa của không gian biểu trưng

en: Main Menu
vi: Thực đơn chính

en: Medium
vi: Vừa phải

en: Medium size
vi: Kích thước trung bình

en: Membership
vi: Tư cách thành viên

en: Menu button color
vi: Màu nút menu

en: Minimum value 1500px, leave empty for unlimited width.
vi: Giá trị tối thiểu 1500px, để trống cho chiều rộng không giới hạn.

en: Mininum height
vi: Chiều cao tối thiểu

en: Mobile
vi: Di động

en: Mobile Settings
vi: Cài đặt di động

en: Mobile settings
vi: Cài đặt di động

en: Mobile size
vi: Kích thước di động

en: Mobile width breakpoint
vi: Điểm ngắt chiều rộng di động

[ctx: theme layout]
en: Modern
vi: Hiện đại

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Move down
vi: Đi xuống

en: Move up
vi: Đi lên

en: Name field
vi: Trường tên

en: Next
vi: Tiếp theo

en: No Repeat
vi: Không lặp lại

en: No borders
vi: Không biên giới

[ctx: label for css property "no-repeat": do not repeat image in background]
en: No repeat
vi: Không lặp lại

en: No results found.
vi: Không có kết quả nào được tìm thấy.

en: No special pages found.
vi: Không tìm thấy trang đặc biệt.

en: None
vi: Không có

en: Normal (400)
vi: Bình thường (400)

en: Note: standard page title will be hidden.
vi: Lưu ý: tiêu đề trang tiêu chuẩn sẽ bị ẩn.

en: Number of items
vi: Số hạng mục

en: OK
vi: ĐƯỢC RỒI

en: Oops! That page can't be found.
vi: Ối! Không thể tìm thấy trang đó.

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Open link in new tab
vi: Mở liên kết trong tab mới

en: Opened footer wigets area
vi: Đã mở khu vực wigets footer

en: Opening Hours
vi: Giờ mở cửa

en: Opening Hours settings
vi: Cài đặt Giờ mở cửa

en: Order Options
vi: Tùy chọn đặt hàng

en: Order by
vi: Đặt bởi

en: Original
vi: Nguyên bản

en: Overlay color
vi: Lớp phủ màu

en: Overlay gradient
vi: Lớp phủ gradient

en: Overlay opacity
vi: Độ mờ của lớp phủ

en: PHP ZIP extension not found
vi: Không tìm thấy phần mở rộng PHP ZIP

en: Page Color
vi: Màu trang

en: Please do not close this browser window until the Layout package is imported completely.
vi: Vui lòng không đóng cửa sổ trình duyệt này cho đến khi gói Bố cục được nhập hoàn toàn.

en: Please understand that Layout Exporter does not export everything from WordPress, such as WooCommerce invoices or data from other 3rd party plugins. There are many other plugins available for migration purposes.
vi: Vui lòng hiểu rằng Trình xuất bố cục không xuất mọi thứ từ WordPress, chẳng hạn như hóa đơn WooCommerce hoặc dữ liệu từ các plugin của bên thứ 3 khác. Có nhiều plugin khác có sẵn cho mục đích di chuyển.

en: Position
vi: Chức vụ

en: Position on website
vi: Vị trí trên trang web

en: Post Details
vi: Đăng chi tiết

en: Posts
vi: Bài viết

en: Posts navigation
vi: Điều hướng bài viết

en: Posts settings
vi: Cài đặt bài đăng

en: Preview is displayed only in Customizer screen.
vi: Xem trước chỉ được hiển thị trong màn hình Customizer.

en: Previous
vi: Trước

en: Price Table
vi: Bảng giá

en: Price table alignment
vi: Căn chỉnh bảng giá

en: Radial gradient
vi: Gradient xuyên tâm

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Read more link
vi: Đọc thêm liên kết

en: Ready to use Citadela layouts
vi: Sẵn sàng sử dụng bố cục Citadela

note: Description of the plugin
en: Ready to use layouts and blocks for Citadela with many customization options
vi: Sẵn sàng sử dụng các bố cục và khối cho Citadela với nhiều tùy chọn tùy chỉnh

note: translators: %s plugin's name
en: Recently activated theme is not compatible with %s plugin, therefore the plugin was deactivated.
vi: Chủ đề được kích hoạt gần đây không tương thích với plugin% s, do đó, plugin đã bị vô hiệu hóa.

en: Regular
vi: Thường xuyên

en: Remove image
vi: Xóa hình ảnh

[ctx: label for css property "repeat": repeat image in background]
en: Repeat
vi: Nói lại

[ctx: label for css property "repeat-x": repeat horizontally image in background]
en: Repeat horizontally
vi: Lặp lại theo chiều ngang

[ctx: label for css property "repeat-y": repeat vertically image in background]
en: Repeat vertically
vi: Lặp lại theo chiều dọc

en: Replace default label of the field.
vi: Thay thế nhãn mặc định của trường.

en: Replace image
vi: Thay thế hình ảnh

en: Required plugins
vi: Các plugin bắt buộc

en: Reset
vi: Cài lại

en: Responsive Spacer
vi: Bộ đệm đáp ứng

en: Responsive Text
vi: Văn bản đáp ứng

en: Responsive options applied under screen width
vi: Các tùy chọn đáp ứng được áp dụng dưới chiều rộng màn hình

en: Reusable Blocks
vi: Khối có thể tái sử dụng

en: Reusable blocks settings
vi: Cài đặt khối có thể sử dụng lại

en: Right
vi: Đúng

en: Right side
vi: Bên phải

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Save Settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Search Special ages
vi: Tìm kiếm độ tuổi đặc biệt

en: Search results for:
vi: Tìm kiếm kết quả cho:

en: Select Google Font for your website
vi: Chọn Phông chữ Google cho trang web của bạn

en: Select Layout package
vi: Chọn gói bố cục

en: Select alignment
vi: Chọn căn chỉnh

en: Select alignment on mobile design
vi: Chọn căn chỉnh trên thiết kế di động

en: Select background type
vi: Chọn loại nền

en: Select color combinations for your website
vi: Chọn kết hợp màu sắc cho trang web của bạn

en: Select font weight
vi: Chọn độ đậm phông chữ

en: Select image
vi: Chọn ảnh

en: Select layout
vi: Chọn bố cục

en: Select layout for website header
vi: Chọn bố cục cho tiêu đề trang web

en: Select layout for your website
vi: Chọn bố cục cho trang web của bạn

en: Select size
vi: Chọn kích cỡ

en: Semi-bold
vi: Dấu nửa đậm

en: Service
vi: Dịch vụ

en: Service Image
vi: Hình ảnh dịch vụ

en: Service description text
vi: Văn bản mô tả dịch vụ

en: Service header
vi: Tiêu đề dịch vụ

en: Set background image
vi: Đặt hình nền

en: Set custom image
vi: Đặt hình ảnh tùy chỉnh

en: Set custom logo image
vi: Đặt hình ảnh biểu trưng tùy chỉnh

en: Set header color as background image overlay
vi: Đặt màu tiêu đề làm lớp phủ hình ảnh nền

en: Sets if widgets in footer are opened or closed by default on mobile after page load. Applicable if collapsible widgets are enabled.
vi: Đặt nếu tiện ích con trong chân trang được mở hoặc đóng theo mặc định trên thiết bị di động sau khi tải trang. Có thể áp dụng nếu các tiện ích con có thể thu gọn được bật.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings Saved
vi: Đã lưu cài đặt

en: Settings for main menu in header
vi: Cài đặt cho menu chính trong tiêu đề

en: Settings for site header
vi: Cài đặt cho tiêu đề trang web

en: Shadow Settings
vi: Cài đặt bóng

en: Shadow color
vi: Màu bóng

en: Show always
vi: Luôn hiển thị

en: Show button with link
vi: Hiển thị nút với liên kết

en: Show categories
vi: Hiển thị các danh mục

en: Show date
vi: Hiển thị ngày

en: Show description
vi: Hiển thị mô tả

en: Show discount price
vi: Hiển thị giá chiết khấu

en: Show featured image
vi: Hiển thị hình ảnh nổi bật

en: Show header over content
vi: Hiển thị tiêu đề trên nội dung

en: Show icon
vi: Hiển thị biểu tượng

en: Show image
vi: Hiển thị hình ảnh

en: Show image as icon
vi: Hiển thị hình ảnh dưới dạng biểu tượng

en: Show in menu
vi: Hiển thị trong menu

en: Show link to manage Reusable blocks in admin menu
vi: Hiển thị liên kết để quản lý các khối Có thể sử dụng lại trong menu quản trị

en: Show locations
vi: Hiển thị địa điểm

en: Show only on mobile
vi: Chỉ hiển thị trên điện thoại di động

en: Show opening hours on your website.
vi: Hiển thị giờ mở cửa trên trang web của bạn.

en: Show or hide Cluster block only on mobile screen size.
vi: Chỉ hiển thị hoặc ẩn khối Cụm trên kích thước màn hình điện thoại di động.

en: Show preview of Announcement Bar
vi: Hiển thị bản xem trước của Thanh thông báo

en: Show transparent header without additional background settings.
vi: Hiển thị tiêu đề trong suốt mà không cần cài đặt nền bổ sung.

en: Show website
vi: Hiển thị trang web

[ctx: settings]
en: Simple
vi: Giản dị

en: Simple layout
vi: Bố cục đơn giản

en: Simple settings
vi: Cài đặt đơn giản

en: Simple settings allow you to show simple text and button in your announcements bar. Colors can be customized via WordPress customizer.
vi: Cài đặt đơn giản cho phép bạn hiển thị văn bản và nút đơn giản trên thanh thông báo của mình. Màu sắc có thể được tùy chỉnh thông qua tùy biến WordPress.

en: Simple text styles
vi: Các kiểu văn bản đơn giản

en: Simplified typography styles for blog posts pages
vi: Các kiểu chữ đơn giản hóa cho các trang bài đăng trên blog

en: Single color
vi: Màu đơn

en: Single color overlay
vi: Lớp phủ màu đơn

en: Sizes for Content, Wide and Fullwidth layout types used in design.
vi: Kích thước cho các loại bố cục Nội dung, Rộng và Toàn chiều rộng được sử dụng trong thiết kế.

en: Skip number of posts from start
vi: Bỏ qua số lượng bài đăng từ đầu

en: Small
vi: Nhỏ bé

en: Small size
vi: Kích thước nhỏ

en: Space around logo
vi: Khoảng trống xung quanh logo

en: Space around menu button
vi: Dấu cách xung quanh nút menu

en: Spacer height in
vi: Chiều cao khoảng cách trong

en: Spacer settings
vi: Cài đặt khoảng cách

en: Spacing Settings
vi: Cài đặt khoảng cách

[ctx: post type singular name]
en: Special Page
vi: Trang đặc biệt

[ctx: admin menu]
en: Special Pages
vi: Các trang đặc biệt

[ctx: post type general name]
en: Special Pages
vi: Các trang đặc biệt

en: Special container that is always on full width if there is no sidebar or columns. You can insert there other blocks and set container background.
vi: Vùng chứa đặc biệt luôn có chiều rộng đầy đủ nếu không có thanh bên hoặc cột. Bạn có thể chèn vào đó các khối khác và đặt nền vùng chứa.

en: Special page updated.
vi: Trang đặc biệt được cập nhật.

en: Special pages list
vi: Danh sách các trang đặc biệt

en: Special pages list navigation
vi: Điều hướng danh sách các trang đặc biệt

en: Spread radius
vi: Bán kính lan rộng

en: Sticky header on desktop
vi: Tiêu đề cố định trên máy tính để bàn

en: Sticky header on mobile
vi: Tiêu đề cố định trên thiết bị di động

en: Sticky header settings
vi: Cài đặt tiêu đề cố định

en: Sticky posts first
vi: Bài đăng hấp dẫn đầu tiên

en: Styles
vi: Phong cách

en: Subtitle
vi: Phụ đề

en: Subtitle color
vi: Màu phụ đề

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Table subtitle
vi: Phụ đề bảng

en: Table title
vi: Tiêu đề bảng

en: Tag description
vi: Mô tả thẻ

en: Tag name
vi: Tag tên

en: Tehre was an error with downloading layout
vi: Tehre đã xảy ra lỗi với bố cục tải xuống

en: Text
vi: Chữ

en: Text Font
vi: Phông chữ văn bản

en: Text alignment
vi: Căn chỉnh văn bản

en: Text color
vi: Văn bản màu

en: Text color in custom header.
vi: Màu văn bản trong tiêu đề tùy chỉnh.

en: Text displayed in the Infobar. It can contain HTML formatting such as URLs to link to your terms or privacy policy.
vi: Văn bản hiển thị trên thanh thông tin. Nó có thể chứa định dạng HTML như URL để liên kết với các điều khoản hoặc chính sách bảo mật của bạn.

en: Text displayed on the button in announcements bar. Leave empty to hide the button.
vi: Văn bản hiển thị trên nút trong thanh thông báo. Để trống để ẩn nút.

en: Text displayed on the button. If no text is specified, X sign will be used to close Infobar.
vi: Văn bản hiển thị trên nút. Nếu không có văn bản nào được chỉ định, dấu X sẽ được sử dụng để đóng Infobar.

en: Text of announcement
vi: Văn bản thông báo

en: Thank you for activating Citadela Pro.
vi: Cảm ơn bạn đã kích hoạt Citadela Pro.

note: translators: %s plugin's name
en: The %s plugin could not be activated. It is not compatible with the current active theme.
vi: Không thể kích hoạt plugin% s. Nó không tương thích với chủ đề đang hoạt động hiện tại.

en: The Citadela Layout requires these plugins. The required plugins will be installed and activated automatically. In case you don't have access to one of the plugins, some pages might be incomplete.
vi: Bố cục Citadela yêu cầu các plugin này. Các plugin cần thiết sẽ được cài đặt và kích hoạt tự động. Trong trường hợp bạn không có quyền truy cập vào một trong các plugin, một số trang có thể không đầy đủ.

en: The content could not be imported.
vi: Không thể nhập nội dung.

en: The process can take anywhere between 30 seconds to 30 minutes depending on the size of the Layout package and speed of connection (mainly due to downloading demo images).
vi: Quá trình này có thể mất từ 30 giây đến 30 phút tùy thuộc vào kích thước của gói Bố cục và tốc độ kết nối (chủ yếu là do tải xuống hình ảnh demo).

en: Theme Layout
vi: Bố cục chủ đề

en: There was an error with installing plugins
vi: Đã xảy ra lỗi khi cài đặt plugin

en: Thick borders
vi: Đường viền dày

en: Thin
vi: Gầy

en: Thin borders
vi: Viền mỏng

note: translators: 1. Start html anchor tag, 2. End html anchor tag
en: This setting defines whether to use our Citadela styles in %1$sThe Events Calendar%2$s plugin or use the plugin's styles.
vi: Cài đặt này xác định xem nên sử dụng kiểu Citadela của chúng tôi trong plugin% 1 $ sThe Events Calendar% 2 $ s hay sử dụng kiểu của plugin.

en: Thursday
vi: thứ năm

en: Tile
vi: Ngói

en: Tile Horizontally
vi: Ngói theo chiều ngang

en: Tile Vertically
vi: Ngói theo chiều dọc

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title color
vi: Màu của đề mục

en: Titles Font
vi: Phông chữ Tiêu đề

en: Titles Style
vi: Phong cách tiêu đề

en: To edit the image, you need permission to upload media.
vi: Để chỉnh sửa hình ảnh, bạn cần có quyền tải lên phương tiện.

en: Top
vi: Đứng đầu

[ctx: position]
en: Top
vi: Đứng đầu

en: Top Left
vi: Trên cùng bên trái

en: Top Right
vi: Trên cùng bên phải

en: Tracking ID
vi: ID theo dõi

en: Tracking privacy
vi: Theo dõi quyền riêng tư

en: Transparent header
vi: Tiêu đề trong suốt

en: Tueasday
vi: Thứ ba

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Turn on Announcements bar functionality
vi: Bật chức năng thanh thông báo

en: Turn on Comments extension functionality
vi: Bật chức năng của phần mở rộng về nhận xét

en: Type
vi: Loại hình

en: Type for search...
vi: Nhập để tìm kiếm ...

en: Typography
vi: Kiểu chữ

en: Upload an image file or pick one from your media library.
vi: Tải lên tệp hình ảnh hoặc chọn một tệp từ thư viện phương tiện của bạn.

en: Uploaded ZIP file is not Citadela Layout package or it is old incompatible Layout package. Please download the newest package from your AitThemes account.
vi: Tệp ZIP đã tải lên không phải là gói Bố cục Citadela hoặc đó là gói Bố cục cũ không tương thích. Vui lòng tải xuống gói mới nhất từ tài khoản AitThemes của bạn.

en: Uploading&#8230;
vi: Đang tải lên…

en: Urls from editor comment text will be removed. Applied for user roles with edit post capability like Contributor and higher.
vi: Các url từ văn bản nhận xét của người chỉnh sửa sẽ bị xóa. Được áp dụng cho các vai trò người dùng có khả năng chỉnh sửa bài đăng như Contributor trở lên.

en: Urls from guest comment text will be removed
vi: Các url từ văn bản nhận xét của khách sẽ bị xóa

en: Urls from non-editor comment text will be removed. Applied for user roles without edit post capability like Subscriber.
vi: Các url từ văn bản nhận xét không phải của người chỉnh sửa sẽ bị xóa. Được áp dụng cho vai trò người dùng mà không có khả năng chỉnh sửa bài đăng như Người đăng ký.

en: Use Citadela styles
vi: Sử dụng các kiểu Citadela

en: Use Infobar on your website
vi: Sử dụng Infobar trên trang web của bạn

en: Use custom header
vi: Sử dụng tiêu đề tùy chỉnh

en: Use custom width settings
vi: Sử dụng cài đặt chiều rộng tùy chỉnh

en: Use default font
vi: Sử dụng phông chữ mặc định

en: Use default font weight
vi: Sử dụng trọng lượng phông chữ mặc định

en: Use responsive options
vi: Sử dụng các tùy chọn đáp ứng

en: Using font size from theme design.
vi: Sử dụng kích thước phông chữ từ thiết kế chủ đề.

en: Using letter spacing from theme design.
vi: Sử dụng khoảng cách giữa các chữ cái từ thiết kế chủ đề.

en: Using line height from theme design.
vi: Sử dụng chiều cao dòng từ thiết kế chủ đề.

en: Vertical offset
vi: Bù đắp theo chiều dọc

en: View Demo
vi: Xem Demo

en: View layouts
vi: Xem bố cục

en: View more
vi: Xem thêm

en: Visibility on mobile
vi: Khả năng hiển thị trên thiết bị di động

en: WP Button Block
vi: Khối nút WP

en: We keep your email so we can communicate with you about our product and services. For further details please see <a href="#">our privacy policy</a>.
vi: Chúng tôi giữ email của bạn để có thể liên lạc với bạn về sản phẩm và dịch vụ của chúng tôi. Để biết thêm chi tiết, vui lòng xem <a href="#">chính sách bảo mật của chúng tôi</a> .

en: We keep your name so we can communicate with you about our product and services. For further details please see <a href="#">our privacy policy</a>.
vi: Chúng tôi giữ tên của bạn để có thể giao tiếp với bạn về sản phẩm và dịch vụ của chúng tôi. Để biết thêm chi tiết, vui lòng xem <a href="#">chính sách bảo mật của chúng tôi</a> .

en: We keep your website URL so we can communicate with you about our product and services. For further details please see <a href="#">our privacy policy</a>.
vi: Chúng tôi giữ URL trang web của bạn để chúng tôi có thể liên lạc với bạn về sản phẩm và dịch vụ của chúng tôi. Để biết thêm chi tiết, vui lòng xem <a href="#">chính sách bảo mật của chúng tôi</a> .

en: We're importing the Layout package...
vi: Chúng tôi đang nhập gói Bố cục ...

note: translators: 1. url to upgrading guide, 2. plugin's name
en: We've noticed that you're running an outdated version of PHP which is no longer supported, therefore <em>the plugin was deactivated</em>. Make sure your site is fast and secure, by <a href='%1$s'>upgrading PHP to the latest version</a>. Minimal requirement for %2$s is <strong>PHP 5.6.20</strong>.
vi: Chúng tôi nhận thấy rằng bạn đang chạy phiên bản PHP lỗi thời không còn được hỗ trợ, do đó <em>plugin đã bị vô hiệu hóa</em> . Đảm bảo trang web của bạn nhanh và an toàn bằng cách <a href='%1$s'>nâng cấp PHP lên phiên bản mới nhất</a> . Yêu cầu tối thiểu cho% 2 $ s là <strong>PHP 5,6,20</strong> .

note: translators: 1. url to upgrading guide, 2. plugin's name
en: We've noticed that you're running an outdated version of WordPress, therefore <em>the plugin was deactivated</em>. Make sure your site is secure and up to date, by <a href='%1$s'>updating WordPress to the latest version</a>. Minimal requirement for %2$s is <strong>WordPress 5.2</strong>.
vi: Chúng tôi nhận thấy rằng bạn đang chạy phiên bản WordPress lỗi thời, do đó <em>plugin đã bị vô hiệu hóa</em> . Đảm bảo trang web của bạn được bảo mật và cập nhật bằng cách <a href='%1$s'>cập nhật WordPress lên phiên bản mới nhất</a> . Yêu cầu tối thiểu cho% 2 $ s là <strong>WordPress 5.2</strong> .

en: Website URL field
vi: Trường URL của trang web

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

en: Wide
vi: Rộng

en: Wide size
vi: Kích thước rộng

en: Wide size width
vi: Chiều rộng kích thước rộng

en: Widgets area in footer can be opened or closed on mobile.
vi: Khu vực widget ở footer có thể được mở hoặc đóng trên thiết bị di động.

en: Width Settings
vi: Cài đặt chiều rộng

en: With advanced settings you have full control over html and styles for your announcements bar.
vi: Với cài đặt nâng cao, bạn có toàn quyền kiểm soát html và các kiểu cho thanh thông báo của mình.

en: You can import any of the available Citadela Layouts.
vi: Bạn có thể nhập bất kỳ Bố cục Citadela có sẵn nào.

en: Your comments help us to improve our products and services so we keep recording them. We use the comment also for future reference. For further details please see <a href="#">our privacy policy</a>.
vi: Nhận xét của bạn giúp chúng tôi cải thiện sản phẩm và dịch vụ của mình để chúng tôi tiếp tục ghi lại chúng. Chúng tôi cũng sử dụng bình luận để tham khảo trong tương lai. Để biết thêm chi tiết, vui lòng xem <a href="#">chính sách bảo mật của chúng tôi</a> .

en: Your current content will be deleted
vi: Nội dung hiện tại của bạn sẽ bị xóa

en: ZIP files
vi: Tệp ZIP

en: button text
vi: nút văn bản

[ctx: Uploader: Drop Layout package here - or - Select Layout package]
en: or
vi: hoặc

en: read more text
vi: đọc thêm văn bản

en: row text...
vi: văn bản hàng ...
